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MWELEKEO WA MVUA KATIKA ENEO LA BONDE LA PANGANI KWA 
KIPINDI CHA MWEZI MEI 2024 

1.0 UTANGULIZI 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua katika eneo la bonde la Pangani kwa kipindi cha 

mwezi Mei 2024.  

Kwa kawaida, maeneo ya bonde la Pangani yanayopatikana katika mikoa ya Tanga, 

Arusha, Manyara na Kilimanjaro, hupata mvua za Masika kuanzia mwezi Machi hadi 

Mei kila mwaka. Maeneo hayo, yanatarajiwa kuendelea kupata mvua za Masika katika 

kipindi cha mwezi Mei 2024. 

  

2.0 MWELEKEO WA MVUA KATIKA ENEO LA BONDE LA PANGANI KWA 

KIPINDI CHA MWEZI MEI 2024 

Katika kipindi cha wiki ya kwanza hadi ya tatu ya mwezi Mei 2024, maeneo machache  

ya bonde la Pangani yanatarajiwa kupata mvua nyepesi, yakifuatiwa na upungufu wa 

mvua kuelekea wiki ya nne ya mwezi Mei, ambapo hali ya ukavu inatarajiwa katika 

maeneo mengi. 

Jedwali namba 1 na kielelezo namba 1 hapo chini, vinaonesha utabiri wa mtawanyiko 

wa mvua kwa kila wiki, katika kipindi cha mwezi Mei 2024. 

 

 

Jedwali 1: Utabiri wa mtawanyiko wa mvua katika eneo la bonde la Pangani, katika 

kila wiki ya mwezi Mei 2024 

BONDE 
WIKI YA 

KWANZA 
WIKI YA PILI WIKI YA TATU WIKI YA NNE 

PANGANI Mvua nyepesi 
katika maeneo 

machache 

Mvua nyepesi 
katika maeneo 

machache 

Mvua nyepesi 
katika maeneo 

machache 

Pakavu kwa 
ujumla 
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Kielelezo 1: Utabiri wa mvua kwa kipindi cha kila wiki ya mwezi Mei 2024 katika eneo 
la bonde la Pangani 

 
Utabiri huu umetolewa leo: 28/04/2024. 

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 


